ค้นหาสินค้า

อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก

อุปกรณ์ระบบไฟเบอร์ออฟติก Fiber Optic FTTX, FTTH (Fiber Optic Equipment System) เป็นอุปกรณ์ สำหรับใช้งานติดตั้งเพื่อเชื่อมต่อข้อมูลต่างๆในรูปแบบของสัญญาณแสง แทนการอุปกรณ์การรับส่งข้อมูลแบบเดิมคือผ่านสายทองแดง ซึ่งในปัจจุบันเป็นที่นิยมอย่างมาก เนื่องจากมีราคาที่ถูกลงและหาซื้อได้ง่าย มีทั้งแบบงานตอนนอก และ งานตอนใน สำหรับการใช้งานไม่ยุ่งยาก เพียงแค่ทำความเข้าใจกับระบบการทำงานในระดับนึง ก็สามารถเริ่มใช้งานได้ทันที ในกรณีที่เป็นระบบขั้นสูงอาจต้องมีอุปกรณ์ร่วมด้วยอีกหลายอย่าง เช่นเครื่องตรวสอบความผิดปกติต่างๆ เครื่องเชื่อมหรือเครื่องสไปรท์สาย เป็นต้น ทางเรายินดีให้คำปรึกษาเกี่ยวกับระบบไฟเบอร์ออฟติกทุกชนิด


หมวดหมู่ย่อย



หัวไฟเบอร์ออฟติกทดสอบสาย ชนิดหัว ST-CONNECTOR (BARE FIBER ADAPTER 0.25-0.9MM) ร...

320.00 บาท

ปากกายิงแสงไฟเบอร์ VFL-1MW สำหรับทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติกระยะ 1 กิโลเมตร ใช้สำหรับ...

200.00 บาท

สาย HDMI FIBER OPTIC 2.0 4K 100M เป็นสายนำสัญญาณภาพที่ใช้สัญญาณแสงเป็นตัวนำ สาม...

2,300.00 บาท

สาย HDMI FIBER OPTIC 2.0 4K 70M เป็นสายนำสัญญาณภาพที่ใช้สัญญาณแสงเป็นตัวนำ สามา...

2,000.00 บาท

สาย HDMI FIBER OPTIC 2.0 4K 50M เป็นสายนำสัญญาณภาพที่ใช้สัญญาณแสงเป็นตัวนำ สามา...

1,700.00 บาท

สาย HDMI FIBER OPTIC 2.0 4K 40M เป็นสายนำสัญญาณภาพที่ใช้สัญญาณแสงเป็นตัวนำ สามา...

1,500.00 บาท

สาย HDMI FIBER OPTIC 2.0 4K 30M เป็นสายนำสัญญาณภาพที่ใช้สัญญาณแสงเป็นตัวนำ สามา...

1,300.00 บาท

สาย HDMI FIBER OPTIC 2.0 4K 20M เป็นสายนำสัญญาณภาพที่ใช้สัญญาณแสงเป็นตัวนำ สามา...

1,100.00 บาท

HDMI TO FIBER +USB 20KM PORT SC TX/RX อุปกรณ์ส่งสัญญาณภาพระยะไกลด้วยสาย Fiber O...

3,000.00 บาท

HDMI TO FIBER 20KM PORT SC TX/RX อุปกรณ์ส่งสัญญาณภาพระยะไกลด้วยสาย Fiber Optic ...

2,200.00 บาท

ต่อตรงลดทอนสัญญาณแสง SC/APC -15dB ใช้สำหรับลดทอนสัญญาณแสง ชนิดต่อกลางแบบ SC/APC...

150.00 บาท

ต่อตรงลดทอนสัญญาณแสง SC/APC -10dB ใช้สำหรับลดทอนสัญญาณแสง ชนิดต่อกลางแบบ SC/APC...

150.00 บาท

ต่อตรงลดทอนสัญญาณแสง SC/APC -5dB ใช้สำหรับลดทอนสัญญาณแสง ชนิดต่อกลางแบบ SC/APC ...

150.00 บาท

ต่อตรงลดทอนสัญญาณแสง LC/APC -15dB ใช้สำหรับลดทอนสัญญาณแสง ชนิดต่อกลางแบบ LC/UPC...

100.00 บาท

ต่อตรงลดทอนสัญญาณแสง LC/APC -10dB ใช้สำหรับลดทอนสัญญาณแสง ชนิดต่อกลางแบบ LC/UPC...

100.00 บาท

ต่อตรงลดทอนสัญญาณแสง LC/APC -5dB ใช้สำหรับลดทอนสัญญาณแสง ชนิดต่อกลางแบบ LC/UPC ...

100.00 บาท

ต่อตรงลดทอนสัญญาณแสง SC/UPC -15dB ใช้สำหรับลดทอนสัญญาณแสง ชนิดต่อกลางแบบ SC/UPC...

60.00 บาท

ต่อตรงลดทอนสัญญาณแสง SC/UPC -10dB ใช้สำหรับลดทอนสัญญาณแสง ชนิดต่อกลางแบบ SC/UPC...

60.00 บาท

ต่อตรงลดทอนสัญญาณแสง SC/UPC -5dB ใช้สำหรับลดทอนสัญญาณแสง ชนิดต่อกลางแบบ SC/UPCเ...

60.00 บาท

ต่อตรงลดทอนสัญญาณแสง FC/APC -15dB ใช้สำหรับลดทอนสัญญาณแสง ชนิดต่อกลางแบบ FC/APC...

150.00 บาท

ต่อตรงลดทอนสัญญาณแสง FC/APC -10dB ใช้สำหรับลดทอนสัญญาณแสง ชนิดต่อกลางแบบ FC/APC...

150.00 บาท

ต่อตรงลดทอนสัญญาณแสง FC/APC -5dB ใช้สำหรับลดทอนสัญญาณแสง ชนิดต่อกลางแบบ FC/APC ...

150.00 บาท

ต่อตรงลดทอนสัญญาณแสง LC/APC -15dB ใช้สำหรับลดทอนสัญญาณแสง ชนิดต่อกลางแบบ LC/APC...

150.00 บาท

ต่อตรงลดทอนสัญญาณแสง LC/APC -10dB ใช้สำหรับลดทอนสัญญาณแสง ชนิดต่อกลางแบบ LC/APC...

150.00 บาท

ต่อตรงลดทอนสัญญาณแสง LC/APC -5dB ใช้สำหรับลดทอนสัญญาณแสง ชนิดต่อกลางแบบ LC/APC ...

150.00 บาท

ต่อตรงลดทอนสัญญาณแสง LC/UPC -15dB ใช้สำหรับลดทอนสัญญาณแสง ชนิดต่อกลางแบบ LC/UPC...

150.00 บาท

ต่อตรงลดทอนสัญญาณแสง LC/UPC -10dB ใช้สำหรับลดทอนสัญญาณแสง ชนิดต่อกลางแบบ LC/UPC...

150.00 บาท

ต่อตรงลดทอนสัญญาณแสง LC/UPC -15dB ใช้สำหรับลดทอนสัญญาณแสง ชนิดต่อกลางแบบ LC/UPC...

150.00 บาท

ต่อตรงลดทอนสัญญาณแสง LC/UPC -5dB Hybrid Adapter (ผู้/เมีย) SM-9/125 Single Mode...

250.00 บาท

ตัวเเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC เป็น LC/UPC ใช้สำหรับแปลงทดสอบอุปกรณ์ต่างๆกรณีท...

250.00 บาท

ตัวเเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติก LC/APC เป็น SC/APC     ใช้สำหรับแปลงเพื่อทดสอบอุปกรณ์ต...

170.00 บาท

ตัวเเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติก LC/APC เป็น FC/APC     ใช้สำหรับแปลงเพื่อทดสอบอุปกรณ์ต...

170.00 บาท

FIBER OPTIC TERMINATOR FC/UPC     เทอร์มิเนเตอร์ขั้วต่อใยแก้วนำแสงเชื่อมต่อ FTT...

250.00 บาท

ถาด ODF Rack Mount 6-24PORT (2 SNAP-IN) Link รุ่น UF-2021A ออกแบบมาสำหรับจัดเก็...

2,100.00 บาท

SNAP IN ADAPTER PLATE 3SC Duplex Link รุ่น UF-2166SM แผง Snap-In ขนาด 3 SC Dupl...

200.00 บาท

SNAP IN ADAPTER PLATE 6SC Duplex Link รุ่น UF-2266SM แผง Snap-In ขนาด 6 SC Dupl...

250.00 บาท

SNAP IN ADAPTER PLATE 6FC Simplex Link รุ่น UF-2188SM แผง Snap-In ขนาด 6 FC Ada...

260.00 บาท

SNAP IN ADAPTER PLATE 3LC Duplex Link รุ่น UF-2122SM แผง Snap-In ขนาด 3 LC Dupl...

200.00 บาท

SNAP IN ADAPTER PLATE 6ST Simplex Link รุ่น UF-2144SM แผง Snap-In ขนาด 6 ST Ada...

230.00 บาท

SFP MODULE SINGLE MODE 1.25GB SIMPLEX 20KM Link รุ่น UT-9114WD-20 อุปกรณ์ SFP M...

790.00 บาท

SFP MODULE SINGLE MODE 10GB LC SIMPLEX 10KM Link รุ่น UT-9310A-10     รองรับควา...

1,090.00 บาท

SFP MODULE SINGLE MODE 1.25GB LC SIMPLEX 20KM Link รุ่น UT-9113WD-20 อุปกรณ์ SF...

590.00 บาท

แผงจัดสายมีฝาครอบ Cable Management Panel GERMANY รุ่น G7-06003 แผงจัดสายหน้าตู้...

320.00 บาท

SFP MODULE TO LAN 10Gigabit RJ45 PORT อุปกรณ์แปลงสัญญาณพอร์ท SFP ออกมาเป็น Port...

2,200.00 บาท

ชุดท่อหดพร้อมใช้งาน Outdoor 12CM ใช้กับงานช่องอินเตอร์เน็ตทรู True, TOT, AIS, 3...

70.00 บาท

เครื่องทดสอบสาย MINI OTDR จอ 3.5 นิ้ว รุ่น GW300D ใช้สำหรับเทสสายไฟเบอร์ออฟติก ...

12,300.00 บาท

Optical Identifier KomShine รุ่น KFI-35 KomShine เครื่องตรวจเช็คทิศทางแสงไฟเบอร...

4,600.00 บาท

หัวไฟเบอร์ออฟติก LC Duplex Multimode Link UF-0002D สำหรับเชื่อมต่อปลายสายด้วยกา...

80.00 บาท

แผง Blank Snap-In ไฟเบอร์ออฟติก Link UF-2200 ทำจากอลูมิเนียมแข็งแรงททาน ออกแบบส...

70.00 บาท

ต่อตรง LC Duplex Adapter Link UF-0022D เป็นหัวตัวเมียทั้งสองด้านแบบ Duplex ชนิด...

35.00 บาท

SLP-03

หลอดลูกโป่งเชื่อมรอยสไปร์ สีดำ ยาว 1 เมตร  ใช้สำหรับงานสไปร์สายไฟเบอร์ เพื่อป้อ...

28.00 บาท

STHA-HD720P32V1D-S

ใช้สำหรับกล้องวงจรปิด 32Ch ใช้งานควบคุมกล้อง Speed Dome สามารถติดตั้งตู้ Rack 19...

14,500.00 บาท

PBA-AHD-5M-1V1D-T/RF

ตัวแปลงไฟเบอร์วิดีโอกล้องวงจรปิด HD-AHD / HD-CVI / HD-TVI / CVBS  4-in-1 นำมาใช้...

3,250.00 บาท

VFL-5MW

ปากกาเทสแสงใช้สำหรับยิงแสงเข้าในสายไฟเบอร์ออฟติกเพื่อทดสอบหาตำแหน่งที่ขาดของสายไ...

790.00 บาท

CTF-011P

ต่อตรง SCตัวเมีย/SCตัวผู้ connector adapter (fiber optic) FTTX SM หัวต่อตรงแปลง ...

150.00 บาท

FO104-O

คีมปอกสายไฟเบอร์ออฟติกด้ามส้ม Optical Fiber Stripper 2.1x1.6mm [FLAT CABLE TYPE]...

400.00 บาท

TE008

ฝาครอบรางแอร์เข้าผนังขนาด75 (กะโหลก) ใช้เพื่อครอบท่อแอร์ที่ต่อทะลุผนังหรือกำแพง ...

25.00 บาท

TE007

รางครอบท่อแอร์ ข้องอโค้ง 90 องศา ขนาด75 ใช้ต่อเข้ากับรางแอร์เมื่อต้องการความโค้ง...

25.00 บาท

TE006

อุปกรณ์รางครอบท่อแอร์ข้องอมุม 90 องศา ขนาด75 ใช้ต่อเข้ากับรางแอร์เมื่อต้องการควา...

25.00 บาท

TE005

ข้อต่อตรงรางครอบท่อแอร์ขนาด75 ใช้สำหรับ ต่อตรง ระหว่างท่อแอร์แบบต่อแนวตรง 2 ท่อ ...

15.00 บาท
สินค้าแนะนำ

SLP-01

สลิปต่อสายไฟเบอร์แบบผอม FTTX เป็นลวดสแตนเลสหนา 1.5mm คุณภาพสูงไม่เป็นสนิมความยาว...

75.00 บาท
60.00 บาท

STF-2C30M

อุปกรณ์แยกสายไฟเบอร์ FTTH 2core แบบไม่มีสาย สายแยกคอร์ไฟเบอร์ออฟติก สำหรับสาย...

50.00 บาท
30.00 บาท

FO-PLC-C06

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/UPC 1ออก4 (แบบสาย) เป็นอุปกรณ์สำหรับแยก...

500.00 บาท
400.00 บาท

FO-PLC-B02

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) FC/UPC 1ออก8 (แบบกล่อง) อุปกรณ์สำหรับแยกแสง...

500.00 บาท
400.00 บาท

FO-PLC-B03

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/APC 1ออก8 (แบบกล่อง) อุปกรณ์สำหรับแยกแสง...

500.00 บาท
400.00 บาท
สินค้า HOT

OC-0125

การใช้งาน ชนิด LC-Connector หรือหัวขนาด 1.25 มิลลิเมตร รองรับการใช้งานมากกว่า 80...

700.00 บาท
490.00 บาท