ค้นหาสินค้า

FIBER MEDIA CONVERTER

Optical Fiber Media Converter (ออฟติคอล ไฟเบอร์มีเดียคอนเวอร์เตอร์) คือ อุปกรณ์แปลงและรับส่งสัญญาณไฟฟ้าเป็นสัญญาณแสง เพื่อให้สัญญาณนั้นส่งไปได้ไกลตั้งแต่ 0-3-10-20-40-120 กิโลเมตร หรือมากกว่าขึ้นอยู่กับ ระยะที่ตัวมีเดียคอนเวอร์เตอร์กำหนด Media Converter Industrial Grade หลักในการทำงานด้านแสงคือ มีเดียคอนเวอร์เตอร์ตัวที่ 1 (A) จะทำหน้าที่ส่งความยาวคลื่นแสงที่ 1310nm ส่วนอีกตัว (B) จะส่งความยาวคลื่นแสงที่ 1550nm สำหรับมีเดียคอนเวอร์เตอร์ชนิด Half-Duplex โดยใช้ไฟเบอร์ออฟติก 1 Core (1 คอร์) ส่วนชนิด Full-Duplex จะใช้ความยาวคลื่นแสงที่850nm,1310nm,1490nm,1550nm แล้วแต่ตัวมีเดียคอนเวอร์เตอร์กำหนด โดยใช้ไฟเบอร์ชนิด 2 Core (2 คอร์) อุปกรณ์มีเดียคอนเวอร์เตอร์ที่ทางร้านจำหน่าย จะเห็นว่ามีอยู่ 2 แบบ คือ WDM (Wavelength Division Multiplexing) หรือที่เห็นช่องเสียบสายไฟเบอร์ออฟติก 1 Core กับ Full Duplex  ที่มีช่องเสียบสายไฟเบอร์ออฟติก 2 Core สามารถใช้งานระบบเนทเวิร์คและระบบ cctv ได้ทั้ง 2 แบบ แต่ถ้าใช้งานด้านเครื่อข่ายเนทเวิร์ค ผมแนะนำเป็นรุ่นที่ LiNk ข้อมูลแบบ Full-Duplex จะดีกว่า ส่วนถ้าใช้งาน cctv แบบ Half-Duplex ก็พอเหลือๆครับ แต่ถ้านำมีเดียคอนเวอร์เตอร์แบบ Half-Duplex ไปใช้งานเนทเวิร์คก็ไม่ผิดอะไรครับ แค่แบนวิธด์ในการ LiNk ข้อมูล จะแคบกว่าแบบ Full-Duplex เท่านั้นครับ

สำหรับลูกค้าที่ใช้อินเตอร์เน็ตสปีดมากกว่า 100 Mbps. แนะนำให้ใช้มีเดียคอนเวอร์เตอร์ชนิด Gigabit หรือ 10/100/1000 Mbps. นะครับ ถ้าใช้มีเดียคอนเวอร์เตอร์แบบ Fast Ethernet หรือ 10/100 Mbps. จะได้สปีดสูงสุดที่ไม่เกิน 100 Mbps. ต่อให้สปีดอินเตอร์เน็ตมากกว่า 100 Mbps ก็ตาม, สำหรับไปใช้งานกล้องวงจรปิดชนิด Ip-Camera มีเดียคอนเวอร์เตอร์แบบ 10/100Mbps. ก็เพียงพอครับ

หมายเหตุ : Fiber Media Converter ชนิด Duplex 1310nm สามารถรองรับการใช้งานร่วมกับสายไฟเบอร์ออฟติกทั้งแบบ Single mode และ Multi mode แต่จะต่างกันที่ระยะในการทำงาน ถ้าเป็นสายแบบ ซิงเกิ้ลโหมดจะได้ระยะการทำงานที่ 20 กิโลเมตร แต่ถ้าเป็นสาย มัลติโหมด จะได้ระยะการทำงานที่ 2 กิโลเมตร



MC00026

Media Converter 2SFP + 2LAN 10/100/1000M สามารถรองรับ SFP MODULE ได้ทั้ง SM และ ...

750.00 บาท

MC00025

Media Converter 1SFP + 2LAN 10/100/1000M สามารถรองรับ SFP MODULE ได้ทั้ง SM และ ...

600.00 บาท

HTB-31000

MEDIA CONVERTER 10/100/1000Mbps 25KM Netlink ยี่ห้อ Netlink รุ่น HTB-3100 (A/...

750.00 บาท

HTB-3100

MEDIA CONVERTER 10/100Mbps 25KM Netlink ยี่ห้อ Netlink รุ่น HTB-3100 (A/B) Si...

550.00 บาท

LFT-07

Media Converter 20KM 10/100Mbps Lumira (A/B) ใช้สำหรับงานระบบ Network ระบบกล้อง...

650.00 บาท

LFT-06

Media Converter 3KM 10/100Mbps Lumira ใช้สำหรับงานระบบ Network ระบบกล้องวงจรปิด...

500.00 บาท

LFT-09

Media Converter 20KM 10/100/1000Mbps Lumira ใช้สำหรับงานระบบ Network ระบบกล้องว...

850.00 บาท

LFT-08

MEDIA CONVERTER 3KM 10/100/1000MBPS LUMIRA ใช้สำหรับงานระบบ Network ระบบกล้องวง...

700.00 บาท

SG-SDI2FO

SG-SDI to Fiber converter 1Ch (TX/RX) เป็นเครื่องส่งและรับสัญญาณวิดีโอและเสียง ...

6,400.00 บาท

MC00024

Media Converter  10/100 Mbps  3KM Media Converter Single Mode 10/100 Mbps. เป็น...

500.00 บาท

MC00023

Media Converter 10/100/1000M A/B 3KM Fiber Media Converter Single Mode 1310/155...

700.00 บาท

MSP00013

IDT Media Switch 8Port RJ45 +2SFP 10/100/1000 สวิตช์LAN Switch HUB Industria Gr...

2,000.00 บาท

MSP00012

IDT Media Switch 1port 10/100 A/B อุปกรณ์สวิตช์รองรับการใช้งานในโรงงานอุตสาหกรร...

1,100.00 บาท

MSP00011

IDT Media Switch 1port 10/100/1000 A/B ​​​​​​​อุปกรณ์รองรับงานอุตสาหกรรม Gigabi...

1,400.00 บาท

MSP00010

IDT Media Switch 4port 10/100/1000 A/B อุปกรณ์แปลงและรับส่งสัญญาณเครือข่ายอินเต...

1,580.00 บาท

MC00014

Media converter 10/100 20Km ฝั่ง(A) Media Converter Single Mode 10/100 Mbps. รุ...

390.00 บาท

MC00013

Media converter 10/100 20Km ฝั่ง(B) Media Converter Single Mode 10/100 Mbps. รุ...

390.00 บาท

MC00012

Media converter 10/100/1000 20Km ฝั่ง(A) สามารถส่งข้อมูลได้ได้ 20 กิโลเมตร สินค...

450.00 บาท

MC00011

Media converter 10/100/1000 20Km ฝั่ง(B) สามารถส่งข้อมูลได้ได้ 20 กิโลเมตร สิน...

450.00 บาท

MC00010

Media converter 10/100 2SC ฝั่ง(A) media converter 2Port SC มีความแตงต่างกับ 1P...

450.00 บาท

MC00009

Media converter 10/100 2SC ฝั่ง(B) media converter 2Port SC มีความแตงต่างกับ 1P...

450.00 บาท

MC00008

Media converter 10/100/1000 2SC ฝั่ง(A) media converter 2Port SC มีความแตงต่างก...

600.00 บาท

MC00007

Media converter 10/100/1000 2SC ฝั่ง(B) media converter 2Port SC มีความแตงต่างก...

600.00 บาท

MC00006

Media converter 10/100/1RJ45 + RS485 ใช้หัวต่อ SC ในการเข้าหัว ออกข้อมูล LAN -...

1,800.00 บาท

MC00016

Media Switch 1ออก8ch 10/100/1000M A/B Media Converter Switch 8ch gigabit (1ออก8...

1,500.00 บาท

PBA-2U16S

RACK MOUNT MEDIA CONVERTER 16 SLOT ขนาด 2U แบบเสียบ MEDIA เปลือย กำหนดค่าแหล่งจ...

1,800.00 บาท
1,700.00 บาท

PBA-2U14S

RACK MOUNT MEDIA CONVERTER 14SLOT ขนาด 2U ตู้แร็คมีเดียคอนเวอร์เตอร์ 14 ช่อง (m...

1,800.00 บาท
1,500.00 บาท

MD-SFP2LC-DX

Media converter + SFP Gigabit LC SM-DX (20KM) The Media Converter complies with...

2,500.00 บาท
1,800.00 บาท

PBA-1E1SFP

Media converter SFP 1slot This 10/100/1000Base SFP fiber optic media converters...

650.00 บาท
550.00 บาท

RS485

Converter Fiber RS-485/422/232 TX/RX Media Converter Single Mode 10/100 Mbps. ร...

2,000.00 บาท
1,800.00 บาท

ET-880GIS-20-1/4

Media Switch 1ออก4ch 10/100/1000M A/B ต้นทาง1ช่อง -ปลายทาง4ช่อง ความเร็ว10/100/...

1,500.00 บาท
1,300.00 บาท

ET-880GIS-20-8

Media Switch 8ออก8ch 10/100/1000M A/B ต้นทาง 8 ช่อง -ปลายทาง 8 ช่อง ความเร็ว10/...

2,300.00 บาท

ET-880GIS-20-4

Media Switch 4ออก4ch 10/100/1000M A/B ต้นทาง 4 ช่อง -ปลายทาง 4 ช่อง ความเร็ว10/...

1,650.00 บาท
1,400.00 บาท

ET-880IS-20-8

Media Switch 8ออก8ch 10/100M A/B ต้นทาง 8 ช่อง -ปลายทาง 8 ช่อง ความเร็ว10/100M ...

1,500.00 บาท
1,300.00 บาท

ET-880IS-20-4

Media Switch 4ออก4ch 10/100M A/B ต้นทาง 4 ช่อง -ปลายทาง 4 ช่อง ความเร็ว10/100M ...

1,300.00 บาท
1,200.00 บาท

ET-880IS-20-1/4

Media Switch 1ออก4ch 10/100M A/B ต้นทาง 1 ช่อง -ปลายทาง 4 ช่อง ความเร็ว10/100M ...

1,200.00 บาท
1,100.00 บาท

ET-880IS-20-1/8

Media Switch 1ออก8ch 10/100M A/B ต้นทาง 1 ช่อง -ปลายทาง 8 ช่อง ความเร็ว10/100M ...

1,350.00 บาท
1,200.00 บาท

T/R1SD1ET

Media Converter 10/100M + RS485 A/B Fast Ethernet Fiber Media Converter 10/100M...

1,800.00 บาท
1,750.00 บาท

PBA-100E

Media Converter 10/100 Mbps Media Converter Single Mode 10/100 Mbps. เป็นอุปกร...

800.00 บาท
650.00 บาท

PBA-1000E

Media Converter 10/100/1000M A/B 20KM Fiber Media Converter Single Mode 1310/15...

1,100.00 บาท
850.00 บาท

PBA-1000E/2SC

Media Converter 2SC/1Rj45 10/100/1000M A/B Media converter 2Port SC มีความแตงต่...

1,200.00 บาท
1,100.00 บาท

PBA-100E/2SC

Media Converter 2SC/1Rj45 10/100M A/B 1คู่10/100เมตรFast Ethernet media convert...

800.00 บาท

GDMM-SM-220

อุปกรณ์แปลงสัญญาณไฟเบอร์ MM TO SM (1310nm) GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER Gigabi...

1,800.00 บาท
1,600.00 บาท
สินค้าแนะนำ

NC6U

ตู้ Rack 6U ความลึก 40 CM. GLINK รุ่น NC6U สีดำ สามารถยึดตู้ติดกับผนังได้ รองรั...

1,220.00 บาท

NC6U

ตู้ Rack 6U ความลึก 40 CM. GLINK รุ่น NC6U สีขาว สามารถยึดตู้ติดกับผนังได้ รองร...

1,220.00 บาท

HE00013

เครื่องส่งสัญญาณ WiFi รองรับพอร์ต HDMI ส่งสัญญาณไร้สายแบบ dual-band ซึ่งมีความเร...

4,500.00 บาท

TST0006

TESTER CCTV IPCXS-ACHT 5in1 รวมIP/POE max8mpx hdmi inout with rs485 จอใหญ่7-8" ...

8,900.00 บาท

HD-2FO8K/10M

สาย HDMI FIBER OPTIC 2.1 8K 60Hz 10M สายสัญญาณภาพ HDMI FIBER เวอร์ชั่น 2.1 รอ...

1,300.00 บาท

HD-4K60H-1U16

HDMI Splitter 4K 60Hz 1 ออก 16 HDMI SPLITTER 1 ออก 16 4K 60Hz เป็นตัวกระจายสั...

4,300.00 บาท

CX-8010

ปืนยิงลวดร้อยสายไฟ ฟิทเทป Threading machine 30เมตร เป็นอุปกรณ์ทุ่นแรงในการดึงสาย...

7,500.00 บาท

TFI-35

เครื่องมือวัดสัญญาณแสง Optical Fiber Identifier รุ่น TFI-35 เครื่องมือวัดสัญญ...

3,900.00 บาท

NF-308

TESTER LAN PHONE RG6 USB NOYAFA รุ่น NF-308 เครื่องทดสอบสายเคเบิ้ล สาย LAN,สา...

1,650.00 บาท

RO00003

โรลปล่อยสายสัญญาณขนาดใหญ่แบบมีล้อ โรลปล่อยสายขนาดใหญ่แบบมีล้อลาก ใช้กับสายLAN /...

650.00 บาท
สินค้า HOT PRUDUCT

PBA-1000E

Media Converter 10/100/1000M A/B 20KM Fiber Media Converter Single Mode 1310/15...

1,100.00 บาท
850.00 บาท

HTB-31000

MEDIA CONVERTER 10/100/1000Mbps 25KM Netlink ยี่ห้อ Netlink รุ่น HTB-3100 (A/...

750.00 บาท

ET-104F2GE

Fiber Switch SC 4Port (B3)(A1) 10/100M+2RJ45 10/100M อุปกรณ์ไฟเบอร์สวิทซ์ ความเ...

1,800.00 บาท
1,600.00 บาท

SW-SFP4L2

SFP Switch 4 Port Fiber + LAN 2Port 10/100/1000Mbps. รายละเอียดสินค้า ช่อง...

1,850.00 บาท

GNT-P4803F6

Outdoor POE Switch 1 SFP+1 Uplink+2POE /1000M +14POE /100M POE รุ่น GNT-P4803F6 ...

3,200.00 บาท

MSP00006

IDT Switch POE 8+2 port RJ45 +2SFP 10/100/1000 GIGABIT INDUSTRIAL POE SWITCH 8 ...

2,600.00 บาท

POE-100024-2L-2SFP

อุปกรณ์จ่ายไฟและส่งข้อมูลไปในสายแลนเส้นเดียวพร้อมกัน รองรับการใช้งานร่วมกับกล้อง...

4,800.00 บาท