ค้นหาสินค้า

FIBER MEDIA CONVERTER

Optical Fiber Media Converter (ออฟติคอล ไฟเบอร์มีเดียคอนเวอร์เตอร์) คือ อุปกรณ์แปลงและรับส่งสัญญาณไฟฟ้าเป็นสัญญาณแสง เพื่อให้สัญญาณนั้นส่งไปได้ไกลตั้งแต่ 0-3-10-20-40-120 กิโลเมตร หรือมากกว่าขึ้นอยู่กับ ระยะที่ตัวมีเดียคอนเวอร์เตอร์กำหนด Media Converter Industrial Grade หลักในการทำงานด้านแสงคือ มีเดียคอนเวอร์เตอร์ตัวที่ 1 (A) จะทำหน้าที่ส่งความยาวคลื่นแสงที่ 1310nm ส่วนอีกตัว (B) จะส่งความยาวคลื่นแสงที่ 1550nm สำหรับมีเดียคอนเวอร์เตอร์ชนิด Half-Duplex โดยใช้ไฟเบอร์ออฟติก 1 Core (1 คอร์) ส่วนชนิด Full-Duplex จะใช้ความยาวคลื่นแสงที่850nm,1310nm,1490nm,1550nm แล้วแต่ตัวมีเดียคอนเวอร์เตอร์กำหนด โดยใช้ไฟเบอร์ชนิด 2 Core (2 คอร์) อุปกรณ์มีเดียคอนเวอร์เตอร์ที่ทางร้านจำหน่าย จะเห็นว่ามีอยู่ 2 แบบ คือ WDM (Wavelength Division Multiplexing) หรือที่เห็นช่องเสียบสายไฟเบอร์ออฟติก 1 Core กับ Full Duplex  ที่มีช่องเสียบสายไฟเบอร์ออฟติก 2 Core สามารถใช้งานระบบเนทเวิร์คและระบบ cctv ได้ทั้ง 2 แบบ แต่ถ้าใช้งานด้านเครื่อข่ายเนทเวิร์ค ผมแนะนำเป็นรุ่นที่ LiNk ข้อมูลแบบ Full-Duplex จะดีกว่า ส่วนถ้าใช้งาน cctv แบบ Half-Duplex ก็พอเหลือๆครับ แต่ถ้านำมีเดียคอนเวอร์เตอร์แบบ Half-Duplex ไปใช้งานเนทเวิร์คก็ไม่ผิดอะไรครับ แค่แบนวิธด์ในการ LiNk ข้อมูล จะแคบกว่าแบบ Full-Duplex เท่านั้นครับ

สำหรับลูกค้าที่ใช้อินเตอร์เน็ตสปีดมากกว่า 100 Mbps. แนะนำให้ใช้มีเดียคอนเวอร์เตอร์ชนิด Gigabit หรือ 10/100/1000 Mbps. นะครับ ถ้าใช้มีเดียคอนเวอร์เตอร์แบบ Fast Ethernet หรือ 10/100 Mbps. จะได้สปีดสูงสุดที่ไม่เกิน 100 Mbps. ต่อให้สปีดอินเตอร์เน็ตมากกว่า 100 Mbps ก็ตาม, สำหรับไปใช้งานกล้องวงจรปิดชนิด Ip-Camera มีเดียคอนเวอร์เตอร์แบบ 10/100Mbps. ก็เพียงพอครับ

หมายเหตุ : Fiber Media Converter ชนิด Duplex 1310nm สามารถรองรับการใช้งานร่วมกับสายไฟเบอร์ออฟติกทั้งแบบ Single mode และ Multi mode แต่จะต่างกันที่ระยะในการทำงาน ถ้าเป็นสายแบบ ซิงเกิ้ลโหมดจะได้ระยะการทำงานที่ 20 กิโลเมตร แต่ถ้าเป็นสาย มัลติโหมด จะได้ระยะการทำงานที่ 2 กิโลเมตร



MC00024

Media Converter 10/100 Mbps 3KM Media Converter Single Mode 10/100 Mbps. เป็น...

500.00 บาท

MC00023

Media Converter 10/100/1000M A/B 3KM Fiber Media Converter Single Mode 1310/155...

700.00 บาท

MSP00013

IDT Media Switch 8Port RJ45 +2SFP 10/100/1000 สวิตช์LAN Switch HUB Industria Gr...

2,000.00 บาท

MSP00012

IDT Media Switch 1port 10/100 A/B อุปกรณ์สวิตช์รองรับการใช้งานในโรงงานอุตสาหกรร...

1,100.00 บาท

MSP00011

IDT Media Switch 1port 10/100/1000 A/B อุปกรณ์รองรับงานอุตสาหกรรม Gigabit 10/10...

1,400.00 บาท

MSP00010

IDT Media Switch 4port 10/100/1000 A/B Switch Gigabit Induatrial Grade Fiber Me...

1,580.00 บาท

MC00014

Media converter 10/100 20Km ฝั่ง(A) Media Converter Single Mode 10/100 Mbps. รุ...

390.00 บาท

MC00013

Media converter 10/100 20Km ฝั่ง(B) Media Converter Single Mode 10/100 Mbps. รุ...

390.00 บาท

MC00012

Media converter 10/100/1000 20Km ฝั่ง(A) สามารถส่งข้อมูลได้ได้ 20 กิโลเมตร สินค...

450.00 บาท

MC00011

Media converter 10/100/1000 20Km ฝั่ง(B) สามารถส่งข้อมูลได้ได้ 20 กิโลเมตร สิน...

450.00 บาท

MC00010

Media converter 10/100 2SC ฝั่ง(A) media converter 2Port SC มีความแตงต่างกับ 1P...

450.00 บาท

MC00009

Media converter 10/100 2SC ฝั่ง(B) media converter 2Port SC มีความแตงต่างกับ 1P...

450.00 บาท

MC00008

Media converter 10/100/1000 2SC ฝั่ง(A) media converter 2Port SC มีความแตงต่างก...

600.00 บาท

MC00007

Media converter 10/100/1000 2SC ฝั่ง(B) media converter 2Port SC มีความแตงต่างก...

600.00 บาท

MC00006

Media converter 10/100/1RJ45 + RS485 ใช้หัวต่อ SC ในการเข้าหัว ออกข้อมูล LAN -...

1,800.00 บาท

MC00016

Media Switch 1ออก8ch 10/100/1000M A/B Media Converter Switch 8ch gigabit (1ออก8...

1,500.00 บาท

PBA-2U16S

RACK MOUNT MEDIA CONVERTER 16SLOT ขนาด 2U แบบเสียบMEDIAเปลือย -การกำหนดค่าแหล่ง...

1,800.00 บาท
1,700.00 บาท

PBA-2U14S

RACK MOUNT MEDIA CONVERTER 14SLOT ขนาด 2U ตู้แร็คมีเดียคอนเวอร์เตอร์ 14 ช่อง (m...

1,800.00 บาท
1,500.00 บาท

MD-SFP2LC-DX

Media converter + SFP Gigabit LC SM-DX (20KM) The Media Converter complies with...

2,500.00 บาท
1,800.00 บาท

PBA-1E1SFP

Media converter SFP 1slot This 10/100/1000Base SFP fiber optic media converters...

650.00 บาท
550.00 บาท

RS485

Converter Fiber RS-485/422/232 TX/RX Media Converter Single Mode 10/100 Mbps. ร...

2,000.00 บาท
1,800.00 บาท

ET-880GIS-20-1/4

Media Switch 1ออก4ch 10/100/1000M A/B ต้นทาง1ช่อง -ปลายทาง4ช่อง ความเร็ว10/100/...

1,500.00 บาท
1,300.00 บาท

ET-880GIS-20-8

Media Switch 8ออก8ch 10/100/1000M A/B ต้นทาง 8 ช่อง -ปลายทาง 8 ช่อง ความเร็ว10/...

2,700.00 บาท
1,600.00 บาท

ET-880GIS-20-4

Media Switch 4ออก4ch 10/100/1000M A/B ต้นทาง 4 ช่อง -ปลายทาง 4 ช่อง ความเร็ว10/...

1,650.00 บาท
1,400.00 บาท

ET-880IS-20-8

Media Switch 8ออก8ch 10/100M A/B ต้นทาง 8 ช่อง -ปลายทาง 8 ช่อง ความเร็ว10/100M ...

1,500.00 บาท
1,300.00 บาท

ET-880IS-20-4

Media Switch 4ออก4ch 10/100M A/B ต้นทาง 4 ช่อง -ปลายทาง 4 ช่อง ความเร็ว10/100M ...

1,300.00 บาท
1,200.00 บาท

ET-880IS-20-1/4

Media Switch 1ออก4ch 10/100M A/B ต้นทาง 1 ช่อง -ปลายทาง 4 ช่อง ความเร็ว10/100M ...

1,200.00 บาท
1,100.00 บาท

ET-880IS-20-1/8

Media Switch 1ออก8ch 10/100M A/B ต้นทาง 1 ช่อง -ปลายทาง 8 ช่อง ความเร็ว10/100M ...

1,350.00 บาท
1,200.00 บาท

T/R1SD1ET

Media Converter 10/100M + RS485 A/B Fast Ethernet Fiber Media Converter 10/100M...

1,800.00 บาท
1,750.00 บาท

PBA-100E

Media Converter 10/100 Mbps Media Converter Single Mode 10/100 Mbps. เป็นอุปกร...

800.00 บาท
650.00 บาท

PBA-1000E

Media Converter 10/100/1000M A/B Fiber Media Converter Single Mode 1310/1550nm ...

1,100.00 บาท
1,000.00 บาท

PBA-1000E/2SC

Media Converter 2SC/1Rj45 10/100/1000M A/B 1คู่10/100เมตรFast Ethernet media co...

1,200.00 บาท
1,100.00 บาท

PBA-100E/2SC

Media Converter 2SC/1Rj45 10/100M A/B 1คู่10/100เมตรFast Ethernet media convert...

800.00 บาท

GDMM-SM-220

อุปกรณ์แปลงสัญญาณไฟเบอร์ MM TO SM (1310nm) GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER Gigabi...

1,800.00 บาท
1,600.00 บาท
สินค้าแนะนำ

SLP-01

สลิปต่อสายไฟเบอร์แบบผอม FTTX เป็นลวดสแตนเลสหนา 1.5mm คุณภาพสูงไม่เป็นสนิมความยาว...

75.00 บาท
60.00 บาท

STF-2C30M

อุปกรณ์แยกสายไฟเบอร์ FTTH 2core แบบไม่มีสาย สายแยกคอร์ไฟเบอร์ออฟติก สำหรับสาย...

50.00 บาท
30.00 บาท

FO-PLC-C06

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/UPC 1ออก4 (แบบสาย) เป็นอุปกรณ์สำหรับแยก...

500.00 บาท
400.00 บาท

FO-PLC-B02

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) FC/UPC 1ออก8 (แบบกล่อง) อุปกรณ์สำหรับแยกแสง...

500.00 บาท
400.00 บาท

FO-PLC-B03

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/APC 1ออก8 (แบบกล่อง) อุปกรณ์สำหรับแยกแสง...

500.00 บาท
400.00 บาท
สินค้า HOT

OC-0125

การใช้งาน ชนิด LC-Connector หรือหัวขนาด 1.25 มิลลิเมตร รองรับการใช้งานมากกว่า 80...

700.00 บาท
490.00 บาท