ค้นหาสินค้า

Media Switch Fiber

Fiber Switch คืออุปกรณ์รับส่งสัญญาณแสง หรือสัญญาณไฟเบอร์ออฟติก จากต้นทางถึงปลายทาง หน้าที่จะคล้ายกับสวิทฮับของระบบแลน แต่จะเปลี่ยนจาก Port แลนไปเป็น Port Fiber Optic แทน ข้อดีของ Switch ประเภทนี้คือการลิ้งเชื่อมข้อมูลสามารถทำได้ไกลกว่าสายแลนและค่าการสูญเสียสัญญาณน้อยมากเนื่องจากความเร็วในการรับส่งข้อมูลจะเป็นรูปแบบของแสง มีให้เลือกใช้แบบที่เป็นโมดูลแสงในตัว 1310nm, 1550nm และแบบที่รองรับ Sfp Module 1.25G ทั้งแบบ Single mode และ Multi mode



หมวดหมู่ย่อย



SW-SFP8L2

SFP Switch 8 Port Fiber + Lan 2 Port Gigabit 10/100/1000 Mbps. รายละเอียดสินค...

2,650.00 บาท

SW-SFP4L2

SFP Switch 4 Port Fiber + LAN 2Port 10/100/1000Mbps. รายละเอียดสินค้า ช่อง...

1,850.00 บาท

ET00015

FIBER SWITCH 4 PORT 10/100/1000M+2 LAN GIGABIT ชุดอุปกรณ์ไฟเบอร์สวิทซ์ ความเร็ว...

2,100.00 บาท

ET-104F2GE

Fiber Switch SC 4Port (B3)(A1) 10/100M+2RJ45 10/100M อุปกรณ์ไฟเบอร์สวิทซ์ ความเ...

1,800.00 บาท
1,600.00 บาท

ET-16GF2GE

FIBER SWITCH SC 16 PORT (B16) 10/100/1000 + 2 RJ45 GIGABIT /1U ​​​​​​​Fiber Swi...

6,300.00 บาท
5,800.00 บาท

ET-108F2GE

FIBER SWITCH SC 8 PORT (B8) 10/100M+2 RJ45 GIGABIT Fiber Switch 8 Port 10/100Mb...

2,500.00 บาท
2,400.00 บาท

ET-24GF2GE

FIBER SWITCH SC 24 PORT (B24) 10/100/1000 + 2 RJ45 GIGABIT/1U Fiber Switch 24 P...

9,200.00 บาท

ET-1008F2E

FIBER SWITCH SC 8 PORT (B8) GIGABIT 10/100/1000 +2 RJ45 GIGABIT Fiber Switch 8 ...

3,400.00 บาท
3,300.00 บาท

ET-104F2E

Fiber Switch SC 4Port (B4) 10/100M+2RJ45 GIGABIT Fiber Splitter 4ช่อง 10/100Mbp...

1,800.00 บาท
สินค้าแนะนำ

6U-P40

ตู้ Rack HYPERLINK ขนาด 6U ลึก 40 CM ใช้สำหรับเป็นตู้เก็บอุปกรณ์กล้องวงจรปิด CCT...

1,110.00 บาท

FHI-1010

พัดลมระบายความร้อน Rack ขนาด 4 นิ้ว ยี่ห้อ HYPERLINK สำหรับติดตั้งเข้ากับตู้แร็ค...

190.00 บาท

HP-R40N

ถาดรองอุปกรณ์สำหรับติดตั้งในตู้แร็คสำหรับตู้ Rack 16U HYPERLINK ขนาดหน้ากว้าง 19...

180.00 บาท

CIL5300

สาย LAN CAT5e Indoor ความยาว 305 เมตร  HYPERLINK รุ่น CIL5300  วัสดุเปลือกหุ้มสา...

1,180.00 บาท

CIL5300PW

สาย LAN CAT5e OUTDOOR + ไฟ ความยาว 305 เมตร HYPERLINK รุ่น CIL5300PW ใช้สำหรับเช...

2,300.00 บาท

FO-HP1001

สายไฟเบอร์ออฟติก 1 CORE 1000 เมตร สำหรับใช้งานทั้งภายในและภายนอกอาคาร มีลวดสลิงต...

1,850.00 บาท

FO-HP2001

สายไฟเบอร์ออฟติก 2CORE 2000 เมตร HYPERLINK รุ่น FO-HP2001 สำหรับใช้งานทั้งภายในแ...

3,700.00 บาท

VF-H04HD

Video Converter CCTV 4 ช่อง รองรับกล้อง 2 ล้านพิกเซล HYPERLINK รองรับกล้องวงจรปิ...

2,900.00 บาท

VF-H08HD-mini

Video Converter กล้องวงจรปิด 8 ช่อง รองรับกล้อง 2 ล้านพิกเซล Mini HYPERLINK รุ่น...

6,500.00 บาท

LCVT-06

HDMI TO Fiber+USB+HDMI Loopout 20KM อุปกรณ์แปลงสัญญาณ​Converter Fiber​ HDMI​ ด้...

2,800.00 บาท

HD-2FO4K/30M

สาย HDMI FIBER OPTIC 2.0 4K 30M เป็นสายนำสัญญาณภาพที่ใช้สัญญาณแสงเป็นตัวนำ สามา...

1,300.00 บาท

HD-4K60H440

HDMI MATRIX Switch 4K 60Hz Splitter 4 ออก 4 HDMI Matrix Switch 4K 60Hz 4 ออก ...

2,650.00 บาท
HOT PRUDUCT

PBA-1000E

Media Converter 10/100/1000M A/B 20KM Fiber Media Converter Single Mode 1310/15...

1,100.00 บาท
850.00 บาท

MC00031

Universal RS-485/422/232 Fiber Optic (ควบคุมกล้องระยะไกล) PTZ เดินสายไฟเบอร์ FTT...

1,500.00 บาท

STHA-2PCM1E-S

Phone to fiber  2ch 1rj45 10/100 TX/RX product description: 2 channel POTS...

1,700.00 บาท

STHA-2A-F/R

Audio Fiber Converter RCA 2ch F/R TX/RX Description 2CH Audio (RCA) To Fib...

2,200.00 บาท
1,800.00 บาท

GNT-P4803F6

Outdoor POE Switch 1 SFP+1 Uplink+2POE /1000M +14POE /100M POE รุ่น GNT-P4803F6 ...

3,200.00 บาท

MSP00006

IDT Switch POE 8+2 port RJ45 +2SFP 10/100/1000 GIGABIT INDUSTRIAL POE SWITCH 8 ...

2,600.00 บาท

POE-100024-2L-2SFP

อุปกรณ์จ่ายไฟและส่งข้อมูลไปในสายแลนเส้นเดียวพร้อมกัน รองรับการใช้งานร่วมกับกล้อง...

4,800.00 บาท