ค้นหาสินค้า

gigabit media converter

Gigabit Fiber Media Converter (10/100/1000Mbps.) สำหรับการใช้งานระบบเครือข่ายอินเตอร์เน็ตในปัจจุบันโดยเฉพาะ เนื่องจากสัญญาณอินเตอร์เน็ตในปัจจุบันมีความเร็วเกิน 100Mbps. กันแล้ว จึงเป็น Media Converter ที่เหมาะกับการลิ้งสัญญาณที่มีความเร็วเกิน 100Mbps. ไปอีกจุดนึงหรือหลายๆจุดที่มีระยะเกินกว่าที่สายแลนจะทำงานได้ และการเชื่อมข้อมูลด้วยสายไฟเบอร์ออฟติก จะมีค่าการลดทอนที่น้อยมากเมื่อเทียบกับสายทองแดง จึงเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดในปัจจุบัน



หมวดหมู่ย่อย


UT-1310A

Fiber Gigabit Media Converter, 10/100/1000 Mbps, 1-Port RJ45,+ 1-Port SFP Slot +...

3,550.00 บาท

MC00030

Media converter สำหรับ Network และ CCTV Single Mode 10/100/1000Mbps Gigabit LAN ...

380.00 บาท

MC00029

Media converter สำหรับ Network และ CCTV Single Mode 10/100/1000Mbps Gigabit LAN ...

380.00 บาท

PBA-2G2SFP

Media Converter 2SFP + 2LAN 10/100/1000M สามารถรองรับ SFP MODULE ได้ทั้ง SM และ ...

750.00 บาท

PBA-2G1SFP

Media Converter 1SFP + 2LAN 10/100/1000M สามารถรองรับ SFP MODULE ได้ทั้ง SM และ ...

600.00 บาท

HTB-31000

MEDIA CONVERTER 10/100/1000Mbps 25KM Netlink ยี่ห้อ Netlink รุ่น HTB-3100 (A/...

750.00 บาท

LFT-09

Media Converter 20KM 10/100/1000Mbps Lumira ใช้สำหรับงานระบบ Network ระบบกล้องว...

850.00 บาท

LFT-08

MEDIA CONVERTER 3KM 10/100/1000MBPS LUMIRA ใช้สำหรับงานระบบ Network ระบบกล้องวง...

700.00 บาท

MC00023

Media Converter 10/100/1000M A/B 3KM Fiber Media Converter Single Mode 1310/155...

700.00 บาท

MC00012

Media converter 10/100/1000 20Km ฝั่ง(A) สามารถส่งข้อมูลได้ได้ 20 กิโลเมตร สินค...

450.00 บาท

MC00011

Media converter 10/100/1000 20Km ฝั่ง(B) สามารถส่งข้อมูลได้ได้ 20 กิโลเมตร สิน...

450.00 บาท

MC00008

Media converter 10/100/1000 2SC ฝั่ง(A) media converter 2Port SC มีความแตงต่างก...

600.00 บาท

MC00007

Media converter 10/100/1000 2SC ฝั่ง(B) media converter 2Port SC มีความแตงต่างก...

600.00 บาท

MC00016

อุปกรณ์สำหรับรับส่งสัญญาณผ่านสายไฟเบอร์ออฟติก ความเร็ว Gigabit เป็น Media Conver...

1,700.00 บาท

ET-880GIS-20-1/4

Media Switch 1ออก4ch 10/100/1000M A/B อุปกรณ์สำหรับรับส่งสัญญาณผ่านสายไฟเบอร์ออ...

1,500.00 บาท
1,300.00 บาท

ET-880GIS-20-8

เป็นอุปกรณ์แปลงสัญญาณไฟเบอร์พร้อมรับส่งข้อมูลระหว่างสายไฟเบอร์ออฟติกชนิด Single ...

2,300.00 บาท

ET-880GIS-20-4

เป็นอุปกรณ์แปลงสัญญาณไฟเบอร์พร้อมรับส่งข้อมูลระหว่างสายไฟเบอร์ออฟติกชนิด Single ...

1,650.00 บาท
1,550.00 บาท

PBA-1000E

Media Converter 10/100/1000M A/B 20KM Fiber Media Converter Single Mode 1310/15...

1,100.00 บาท
850.00 บาท

PBA-1000E/2SC

Media Converter 2SC/1Rj45 10/100/1000M A/B Media converter 2Port SC มีความแตงต่...

1,200.00 บาท
1,100.00 บาท

PBA-100E/2SC

รองรับการใช้งานร่วมกับสายไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC 2 Core ชนิด Single Mode ที่ความยาวค...

800.00 บาท
สินค้าแนะนำ

6U-P40

ตู้ Rack HYPERLINK ขนาด 6U ลึก 40 CM ใช้สำหรับเป็นตู้เก็บอุปกรณ์กล้องวงจรปิด CCT...

1,110.00 บาท

FHI-1010

พัดลมระบายความร้อน Rack ขนาด 4 นิ้ว ยี่ห้อ HYPERLINK สำหรับติดตั้งเข้ากับตู้แร็ค...

190.00 บาท

HP-R40N

ถาดรองอุปกรณ์สำหรับติดตั้งในตู้แร็คสำหรับตู้ Rack 16U HYPERLINK ขนาดหน้ากว้าง 19...

180.00 บาท

CIL5300

สาย LAN CAT5e Indoor ความยาว 305 เมตร  HYPERLINK รุ่น CIL5300  วัสดุเปลือกหุ้มสา...

1,180.00 บาท

CIL5300PW

สาย LAN CAT5e OUTDOOR + ไฟ ความยาว 305 เมตร HYPERLINK รุ่น CIL5300PW ใช้สำหรับเช...

2,300.00 บาท

FO-HP1001

สายไฟเบอร์ออฟติก 1 CORE 1000 เมตร สำหรับใช้งานทั้งภายในและภายนอกอาคาร มีลวดสลิงต...

1,850.00 บาท

FO-HP2001

สายไฟเบอร์ออฟติก 2CORE 2000 เมตร HYPERLINK รุ่น FO-HP2001 สำหรับใช้งานทั้งภายในแ...

3,700.00 บาท

VF-H04HD

Video Converter CCTV 4 ช่อง รองรับกล้อง 2 ล้านพิกเซล HYPERLINK รองรับกล้องวงจรปิ...

2,900.00 บาท

VF-H08HD-mini

Video Converter กล้องวงจรปิด 8 ช่อง รองรับกล้อง 2 ล้านพิกเซล Mini HYPERLINK รุ่น...

6,500.00 บาท

LCVT-06

HDMI TO Fiber+USB+HDMI Loopout 20KM อุปกรณ์แปลงสัญญาณ​Converter Fiber​ HDMI​ ด้...

2,800.00 บาท

HD-2FO4K/30M

สาย HDMI FIBER OPTIC 2.0 4K 30M เป็นสายนำสัญญาณภาพที่ใช้สัญญาณแสงเป็นตัวนำ สามา...

1,300.00 บาท

HD-4K60H440

HDMI MATRIX Switch 4K 60Hz Splitter 4 ออก 4 HDMI Matrix Switch 4K 60Hz 4 ออก ...

2,650.00 บาท
HOT PRUDUCT

PBA-1000E

Media Converter 10/100/1000M A/B 20KM Fiber Media Converter Single Mode 1310/15...

1,100.00 บาท
850.00 บาท

MC00031

Universal RS-485/422/232 Fiber Optic (ควบคุมกล้องระยะไกล) PTZ เดินสายไฟเบอร์ FTT...

1,500.00 บาท

STHA-2PCM1E-S

Phone to fiber  2ch 1rj45 10/100 TX/RX product description: 2 channel POTS...

1,700.00 บาท

STHA-2A-F/R

Audio Fiber Converter RCA 2ch F/R TX/RX Description 2CH Audio (RCA) To Fib...

2,200.00 บาท
1,800.00 บาท

GNT-P4803F6

Outdoor POE Switch 1 SFP+1 Uplink+2POE /1000M +14POE /100M POE รุ่น GNT-P4803F6 ...

3,200.00 บาท

MSP00006

IDT Switch POE 8+2 port RJ45 +2SFP 10/100/1000 GIGABIT INDUSTRIAL POE SWITCH 8 ...

2,600.00 บาท

POE-100024-2L-2SFP

อุปกรณ์จ่ายไฟและส่งข้อมูลไปในสายแลนเส้นเดียวพร้อมกัน รองรับการใช้งานร่วมกับกล้อง...

4,800.00 บาท