หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC FAST CONNECTOR เขียวเปิดตูดสั้น (แพ็ค 10 หัว)

แบรนด์ :
รหัสสินค้า : FAT-SCA-03
รุ่น : FAT-SCA-03
200.00 บาท
(0 จาก 0 โหวต)
รายละเอียด

หัว SC/APCเขียวเปิดตูดสั้น

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Connector (สีเขียว) แพ็ค 10 หัว ปลายหัวมีขนาด 2.5 มิลิเมตร หน้าตัดเอียง 8 องศา ค่าลดทอนสัญญาณอยู่ที่ 0.3dB. เป็นหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับงานระบบเครือข่าย เนทเวิร์ค (FTTX,FTTH) จะเห็นได้ว่าหัวชนิดนี้ทางผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ตหรือ ISP บ้านเรานำมาใช้งานกัน เช่น True, AIS เนื่องจากระบบต้นทางที่วางไว้จะเป็นแบบ APC ทั้งหมด เนื่องจากสัญญาณ FTTH ที่ส่งมาบ้านเราจะมี Video มาด้วย (IPTV) ซึ่งสัญญาณ Video จะมีความไวต่อค่าแสงสะท้อนกลับ (Return Loss) ซึ้งหัวแบบ APC จะตัดสัญญาณสะท้อนกลับได้ดีกว่าหัวแบบ UPC หรือ PC

*โดยให้สังเกตุที่ค่าลบของ Return Loss ค่านี้ยิ่งสูงยิ่งดี

SC/APC FAST CONNECTOR (แพ็ค 10 หัว)
ชนิดหัว SC/APC
ชนิดสายที่รองรับ Single Mode
รองรับขนาดสาย 2.0,3.0mm drop cable & 0.9mm Tight buffer
ขนาดปลายหัว 2.5 มิลลิเมตร
ชนิดหน้าตัดหัว เอียง 8 องศา
ค่าลดทอนสัญญาณ (Insertion Loss) 0.3 dB
ค่าสัญญาณสะท้อนกลับ (Return Loss) -65 dB
ความยาวหัว 6 เซนติเมตร
สี เขียว-ดำ
รูปแบบการล็อค สไลด์ขึ้น
รูปแบบการปลดล็อค สไลด์ลง



สินค้าที่เกี่ยวข้อง

FAT-LCU-01

หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/UPC Fast Connector ขนาดปลายหัวคอนเนคเตอร์ 1.25 มิลลิเมตร ด...

800.00 บาท
600.00 บาท

FAT-SCA-7U

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast Connector (สีเขียว) ปลายหัวมีขนาด 2.5 มิลิเมตร หน...

40.00 บาท
28.00 บาท

FAT-SCU-7U

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast Connector (HOT-Melt) ชนิดสไปรท์ด้วยเครื่อง หัวไฟเบ...

30.00 บาท
25.00 บาท

FAT-SCU-P

หัวSC/UPCฟ้าสเปกทรู AIS หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/UPC Connecto...

30.00 บาท
220.00 บาท

FAT-SCA-P

หัวSC/APCเขียวสเปกทรู AIS หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast Connector (สีเขียว) ปลาย...

40.00 บาท
220.00 บาท

FAT-SCU-02

หัวSC/UPCน้ำเงินเปิดตูด ปลายหัวมีขนาด 2.5 มิลิเมตร หน้าตัดตรง ค่าลดทอนสัญญาณอยู...

200.00 บาท

FAT-SCA-02

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ ชนิด SC/APC Connector (สีเขียว) ปลายหัวมีขนาด 2.5 มิลิเมตร ...

200.00 บาท

FAT-FCU-01

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector การใช้ชนิด FC/UPC ปลายหัวมีขนาด 2.5 มิลิเมตร...

40.00 บาท
200.00 บาท

FAT-SCU-01

หัวSC/UPCน้ำเงินเปิดฝา หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/UPC Connector...

30.00 บาท
200.00 บาท

FAT-SCA-01

หัวSC/APCเขียวเปิดฝา หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC/APC -หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC/APC -...

200.00 บาท

LCT-02

หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/UPC FAST CONNECTOR เปิดฝา Lumira รุ่น LCT-02 (แพ็ค 10 หัว) ...

200.00 บาท

FAT0012

หัว LC/APC แบบเปิดตูด หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/APC Fast Connector ขนาดปลายหัว 1.25 ม...

65.00 บาท
สินค้าขายดีประจำเดือน

CTF-012S

ต่อตรง SC / FC อุปกรณ์สำหรับแปลงหัวคอนเนคเตอร์สายไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC เป็น FC ใช...

20.00 บาท
15.00 บาท
สินค้าขายไว

OC-CTF

อุปกรณ์ความสะอาดหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบเทป (Clean Tape Fiber) อุปกรณ์ทำความสะอาดหัว...

700.00 บาท
600.00 บาท