SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/APC 1ออก8 (แบบกล่อง)

แบรนด์ :
รหัสสินค้า : FO-PLC-B03
รุ่น : FO-PLC-B03
500.00 บาท
400.00 บาท
(0 จาก 0 โหวต)
รายละเอียด

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/APC 1ออก8 (แบบกล่อง)

อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ SC/UPC รองรับสัญญาณแสงเข้า 1 ออก 8 สำหรับแยกสัญญาณแสงให้กับอุปกรณ์จำพวก
GPON, GEPON, ONU, CATV ที่เป็นระบบไฟเบอร์ออฟติกเป็นต้น การใช้งานอุปกรณ์ชนิดนี้ต้องขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ต้นทางปลายทางด้วย
เช่นการใช้งานระบบเครื่อข่ายอินเตอร์เน็ต Network ต่างๆ ต้องมี EPON OLT เป็นตัวจัดการปล่อยแสงต้นทาง และต้องมี ONU
เป็นตัวรับปลายทางก่อนแปลงออกมาเป็นแลน หรือถ้าเป็นระบบ Catv ก็ต้องมี Transmitter 1550nm หรือ 1310nm เป็นตัวจัดการต้นทาง
และปลายทางก็ต้องมีอุปกรณ์แปลงกลับเช่นกัน Plc Splitter จะทำหน้าที่คล้ายๆกับ HUB แยกสัญญาณอินเตอร์เน็ต

แต่จะไม่สามารถใช้แยกสัญญาณของมีเดียคอนเวอร์เตอร์ได้ เพราะจะมีหลักการทำงานที่ต่างกันครับ

 

 

 

สินค้าที่เกี่ยวข้อง

FO-PLC-C13

Micro Splitter FC/UPC Splitter 1ออก2 Coupler 0.9mm 1m Micro Splitter FC/UPC 1ออ...

400.00 บาท

FO-PLC-C12

Micro Splitter FC/APC Splitter 1ออก2 Coupler 0.9mm 1m Micro Splitter FC/APC 1ออ...

400.00 บาท

FO-PLC-B04

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/APC 1ออก16 (แบบกล่อง) อุปกรณ์สำหรับแยก...

650.00 บาท

FO-PLC-B02

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) FC/UPC 1ออก8 (แบบกล่อง) อุปกรณ์สำหรับแยกแสง...

500.00 บาท
400.00 บาท

FO-PLC-B01

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/APC 1ออก8 (แบบกล่อง) อุปกรณ์สำหรับแยกแสง...

490.00 บาท
350.00 บาท

FO-PLC-C11

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) FC/APC 1ออก2 (แบบสาย) เป็นอุปกรณ์สำหรับแยก...

450.00 บาท
350.00 บาท

FO-PLC-C10

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) FC/APC 1ออก4 (แบบสาย) อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไ...

390.00 บาท
370.00 บาท

FO-PLC-C09

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) FC/APC 1ออก8 (แบบสาย) เป็นอุปกรณ์สำหรับแยกแ...

590.00 บาท
490.00 บาท

FO-PLC-C08

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) FC/APC 1ออก16 (แบบสาย) เป็นอุปกรณ์สำหรับแยก...

700.00 บาท
620.00 บาท

FO-PLC-C07

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/UPC 1ออก2 (แบบสาย) เป็นอุปกรณ์เชื่อมต่อง...

300.00 บาท
250.00 บาท

FO-PLC-C06

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/UPC 1ออก4 (แบบสาย) เป็นอุปกรณ์สำหรับแยก...

500.00 บาท
400.00 บาท

FO-PLC-C05

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/UPC 1ออก8 (แบบสาย) เป็นอุปกรณ์สำหรับแยกแ...

550.00 บาท
450.00 บาท
สินค้าขายดีประจำเดือน

CTF-012S

ต่อตรง SC / FC อุปกรณ์สำหรับแปลงหัวคอนเนคเตอร์สายไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC เป็น FC ใช...

20.00 บาท
15.00 บาท
สินค้าขายไว

OC-CTF

อุปกรณ์ความสะอาดหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบเทป (Clean Tape Fiber) อุปกรณ์ทำความสะอาดหัว...

700.00 บาท
600.00 บาท